
HT-BCT10A 30V (హోల్ గ్రూప్) బ్యాటరీ సామర్థ్య పరీక్షకుడు
(మరిన్ని వివరాల కోసం, దయచేసి)మమ్మల్ని సంప్రదించండి. )
బ్యాటరీ ఛార్జ్ మరియు డిశ్చార్జ్ సామర్థ్య పరీక్ష పరికరం ఉత్పత్తి సమాచారం:
| బ్రాండ్ పేరు | హెల్టెక్ ఎనర్జీ |
| మూలం | చైనా |
| మోడల్ | HT-BCT10A30V |
| ఛార్జింగ్ పరిధి | 1-30V/0.5-10A సర్దుబాటు |
| డిశ్చార్జ్ పరిధి | 1-30V/0.5-10A సర్దుబాటు |
| పని దశ | ఛార్జ్/డిశ్చార్జ్/విశ్రాంతి సమయం/సైకిల్ |
| కమ్యూనికేషన్ | USB, విన్ XP లేదా అంతకంటే ఎక్కువ సిస్టమ్లు, చైనీస్ లేదా ఇంగ్లీష్ |
| రక్షణాత్మక విధి | బ్యాటరీ ఓవర్వోల్టేజ్/బ్యాటరీ రివర్స్ కనెక్షన్/బ్యాటరీ డిస్కనెక్షన్/ఫ్యాన్ పనిచేయకపోవడం |
| ఖచ్చితత్వం | V±0.1%,A±0.1%(ఖచ్చితత్వం యొక్క చెల్లుబాటు కాలం, కొనుగోలు చేసిన తేదీ నుండి ఒక సంవత్సరం లోపు) |
| శీతలీకరణ | కూలింగ్ ఫ్యాన్లు 40°C వద్ద తెరుచుకుంటాయి, 83°C వద్ద రక్షించబడతాయి (దయచేసి ఫ్యాన్లను క్రమం తప్పకుండా తనిఖీ చేసి, నిర్వహించండి) |
| పని వాతావరణం | 0-40°C, గాలి ప్రసరణ, యంత్రం చుట్టూ వేడి పేరుకుపోకుండా చూసుకోండి |
| హెచ్చరిక | 30V కంటే ఎక్కువ వోల్టేజ్ ఉన్న బ్యాటరీలను పరీక్షించడం నిషిద్ధం. |
| శక్తి | AC200-240V 50/60HZ (110V, అనుకూలీకరించదగినది) |
| పరిమాణం | ఉత్పత్తి పరిమాణం 167*165*240మి.మీ |
| బరువు | 2.6 కిలోలు |
| వారంటీ | ఒక సంవత్సరం |
| MOQ | 1 పిసి |
1. బ్యాటరీ సామర్థ్య పరీక్ష ప్రధాన యంత్రం*1సెట్
2. యాంటీ-స్టాటిక్ స్పాంజ్, కార్టన్ మరియు చెక్క పెట్టె.
బ్యాటరీ ఛార్జ్ మరియు డిశ్చార్జ్ సామర్థ్య టెస్టర్ యొక్క స్వరూప పరిచయం:
1. పవర్ స్విచ్: పరీక్ష సమయంలో విద్యుత్ సరఫరా అకస్మాత్తుగా నిలిచిపోతే, పరీక్ష డేటా సేవ్ చేయబడదు.
2. డిస్ప్లే స్క్రీన్లు: ఛార్జింగ్ మరియు డిశ్చార్జింగ్ పారామితులను మరియు డిశ్చార్జ్ కర్వ్ను ప్రదర్శిస్తాయి.
3. కోడింగ్ స్విచ్లు: పని చేసే మోడ్ను సర్దుబాటు చేయడానికి తిప్పండి, పారామీటర్లను సెట్ చేయడానికి నొక్కండి.
4. ప్రారంభించు/ఆపు బటన్: నడుస్తున్న స్థితిలో ఉన్న ఏదైనా ఆపరేషన్ను ముందుగా పాజ్ చేయాలి.
5. బ్యాటరీ పాజిటివ్ ఇన్పుట్: 1-2-3 పిన్ల ద్వారా కరెంట్, 4 పిన్ల ద్వారా వోల్టేజ్ గుర్తింపు.
బ్యాటరీ ఛార్జ్ మరియు డిశ్చార్జ్ సామర్థ్య పరీక్ష పరికరాన్ని ఉపయోగించే పద్ధతి:
1. ముందుగా స్టార్ట్ చేసి, ఆపై బ్యాటరీని క్లిప్ చేయండి. సెట్టింగ్ పేజీలోకి ప్రవేశించడానికి సెట్టింగ్ నాబ్ను నొక్కండి, పారామితులను సర్దుబాటు చేయడానికి ఎడమ మరియు కుడి వైపుకు తిప్పండి, నిర్ధారించడానికి నొక్కండి, పారామితులను సరిగ్గా సెట్ చేసి, సేవ్ చేసి నిష్క్రమించండి.
వివిధ మోడ్లలో సెట్ చేయవలసిన బ్యాటరీ ఛార్జ్ మరియు డిశ్చార్జ్ సామర్థ్య టెస్టర్ యొక్క పారామితులు
ఛార్జింగ్ మోడ్లో సెట్ చేయవలసిన పారామితులు:
సింగిల్ సెల్ ఛార్జింగ్ ఎండ్ వోల్టేజ్: లిథియం టైటన్ యేట్ 2.7-2.8V, 18650/టెర్నరీ/పాలిమర్ 4.1-4.2V, లిథియం ఐరన్ ఫాస్ఫేట్ 3.6-3.65V
బ్యాటరీ ప్యాక్ ఛార్జింగ్ ముగింపు వోల్టేజ్ = స్ట్రింగ్ల సంఖ్య * సింగిల్-సెల్ ఛార్జింగ్ ముగింపు వోల్టేజ్ - 0.5V.
ఛార్జింగ్ కరెంట్: దీనిని ఒకే బ్యాటరీ సామర్థ్యంలో 10-20% వద్ద సెట్ చేయాలి మరియు బ్యాటరీ సెల్ వీలైనంత తక్కువగా వేడి చేసేలా సెట్ చేయాలి.
పూర్తి కరెంట్ను నిర్ధారించడం: స్థిర కరెంట్ ఛార్జింగ్ నుండి స్థిర వోల్టేజ్ ఛార్జింగ్కు మారినప్పుడు, ఛార్జింగ్ కరెంట్ ఈ విలువకు తగ్గితే, అది పూర్తిగా ఛార్జ్ అయినట్లుగా నిర్ధారించబడి, డిఫాల్ట్గా 0.3Aకు సెట్ చేయబడుతుంది.
డిశ్చార్జ్ మోడ్లో సెట్ చేయవలసిన పారామీటర్లు:
సింగిల్ సెల్ డిశ్చార్జ్ ఎండ్ వోల్టేజ్: లిథియం టైటానేట్ 1.6-1.7V, 18650/టెర్నరీ/పాలిమర్ 2.75-2.8V, లిథియం ఐరన్ ఫాస్ఫేట్ 2.4-2.5V.
బ్యాటరీ ప్యాక్ డిశ్చార్జ్ ఎండ్ V = స్ట్రింగ్ల సంఖ్య * సింగిల్-సెల్ డిశ్చార్జ్ ఎండ్ V + 0.5V. డిశ్చార్జ్ కరెంట్: దీనిని ఒకే బ్యాటరీ సామర్థ్యంలో 20-50% వద్ద సెట్ చేయాలి, మరియు బ్యాటరీ సెల్ వీలైనంత తక్కువగా వేడిని ఉత్పత్తి చేయాలి.
సైకిల్ మోడ్లో సెట్ చేయవలసిన పారామీటర్లు:
ఛార్జింగ్ మోడ్ మరియు డిశ్చార్జింగ్ మోడ్ పారామితులను ఒకే సమయంలో సెట్ చేసిన తర్వాత
వోల్టేజ్ను స్థిరంగా ఉంచండి: సైకిల్ మోడ్లో, చివరిసారి ఛార్జింగ్ ముగింపు వోల్టేజ్ (V), ఛార్జ్ ముగింపు వోల్టేజ్ (V) మరియు డిశ్చార్జ్ ముగింపు వోల్టేజ్ (V) మధ్య సెట్ చేయడానికి అనుమతించబడుతుంది.
వోల్టేజ్ రికార్డింగ్: బ్యాటరీ సెల్స్లో సామర్థ్యం, అంతర్గత నిరోధకత మరియు పీడన వ్యత్యాసం వంటి స్థిరత్వ సమస్యల కారణంగా, BMS ముందుగానే రక్షించబడవచ్చు. అందువల్ల, ప్రొటెక్షన్ బోర్డ్ను రక్షించే సమయంలో వోల్టేజ్ విలువను రికార్డ్ చేయాలా వద్దా అని ఎంచుకోవడం సాధ్యమవుతుంది.
విశ్రాంతి సమయం: బ్యాటరీ చల్లబడి, కాసేపు విశ్రాంతి తీసుకోనివ్వండి, సాధారణంగా ఇది 10 నిమిషాలకు సెట్ చేయబడి ఉంటుంది.
చక్రం: గరిష్టంగా 5 సార్లు,
1 సారి (ఛార్జ్-డిశ్చార్జ్-ఛార్జ్),
2 సార్లు (ఛార్జ్-డిశ్చార్జ్-ఛార్జ్-డిశ్చార్జ్-ఛార్జ్),
3 సార్లు (ఛార్జ్-డిశ్చార్జ్-ఛార్జ్-డిశ్చార్జ్-ఛార్జ్-డిశ్చార్జ్-ఛార్జ్).
2. హోమ్ పేజీకి తిరిగి వెళ్లి, సెట్టింగ్ బటన్ను ఎడమ లేదా కుడి వైపుకు పని చేసే స్థితికి తిప్పి, పాజ్ చేయడానికి మళ్లీ నొక్కండి.
3. పరీక్ష ముగిసే వరకు వేచి ఉన్న తర్వాత, ఫలితాల పేజీ స్వయంచాలకంగా పాప్ అప్ అవుతుంది (అలారం శబ్దాన్ని ఆపడానికి ఏదైనా బటన్ను నొక్కండి) మరియు దానిని మాన్యువల్గా రికార్డ్ చేయండి. ఫలితాలను పరీక్షించండి, ఆపై తదుపరి బ్యాటరీని పరీక్షించండి.
బ్యాటరీ ఛార్జ్ మరియు డిశ్చార్జ్ సామర్థ్య టెస్టర్ యొక్క పరీక్ష ఫలితాలు: 1 మొదటి సైకిల్ను, వరుసగా ఛార్జ్ మరియు డిశ్చార్జ్ యొక్క AH/WH/minను సూచిస్తుంది. ప్రతి దశ యొక్క ఫలితాలను మరియు కర్వ్ను వరుసగా చూపించడానికి స్టార్ట్ / స్టాప్ బటన్ను నొక్కండి.
పసుపు రంగు సంఖ్యలు వోల్టేజ్ అక్షాన్ని సూచిస్తాయి మరియు పసుపు రంగు వక్రరేఖ వోల్టేజ్ వక్రరేఖను సూచిస్తుంది.
ఆకుపచ్చ సంఖ్యలు ప్రస్తుత అక్షాన్ని, ఆకుపచ్చ సంఖ్యలు ప్రస్తుత వక్రరేఖను సూచిస్తాయి.
బ్యాటరీ పనితీరు బాగున్నప్పుడు, వోల్టేజ్ మరియు కరెంట్ సాపేక్షంగా ఒక స్థిరమైన వక్రరేఖలా ఉండాలి. ఒకవేళ వోల్టేజ్ మరియు కరెంట్ వక్రరేఖ వేగంగా హెచ్చుతగ్గులకు లోనైతే, పరీక్ష సమయంలో అంతరాయం ఏర్పడి ఉండవచ్చు లేదా ఛార్జింగ్ మరియు డిశ్చార్జింగ్ కరెంట్ చాలా ఎక్కువగా ఉండవచ్చు. లేదా బ్యాటరీ యొక్క అంతర్గత నిరోధకత చాలా ఎక్కువగా ఉండి, దానిని పనికిరాకుండా పారవేసే స్థితికి దగ్గరగా ఉండవచ్చు.
పరీక్ష ఫలితం ఖాళీగా ఉంటే, పని చేసే దశ 2 నిమిషాల కంటే తక్కువగా ఉంటుంది, కాబట్టి డేటా నమోదు చేయబడదు.
జాక్వెలిన్:jacqueline@heltec-energy.com/ +86 185 8375 6538
నాన్సీ:nancy@heltec-energy.com/ +86 184 8223 7713